Tare da gasa mai zafi a kasuwa, kayayyakin 'yan kasuwa suna ƙara yin yawa. Bambancin kayayyaki ya samo asali ne daga bambancin dandano, don haka yana da mahimmanci a zaɓi ɗanɗano mai inganci a lokaci guda, dandano daban-daban suna haɗuwa da juna. Fasahar haɗin gwiwa ba wai kawai za ta iya cimma babban haɗin kan ƙamshi da ɗanɗano da ɗanɗano ke buƙata da ɗanɗanon abinci ba, har ma za ta buɗe hanyar inganta ingancin samfura.
1. Ma'anar da mahimmancin fasahar haɗa ɗanɗano
Haɗawa wata dabara ce da ake haɗa dandano biyu ko fiye a cikin daidaiton da ya dace don bayyana wani jigo na musamman. Fasahar haɗawa tana nufin haɗuwa tsakanin dandano da dandano. Ƙamshi yana da fa'idodi masu zuwa:
1) Sanya ɗanɗanon samfurin ya bambanta;
2) Sanya samfurin ya zama mai daɗi da kuma cike da dandano;
3) Ka sami fa'ida a kasuwa, ta yadda mutane ba za su iya yin koyi da kai ba;
4) Yi amfani da madadin kayan maye, rage farashi, amma kiyaye ingancin kayan.
2. Ka'ida da abubuwan da ke cikin abun da ke cikin ainihin
Ƙamshi ɗaya sau da yawa ba shi da wani girma dangane da bayyana ƙamshin jiki na wanda ake magana a kai ko kuma nuna ɗanɗanon. Sabanin ƙamshin da ake magana a kai, ƙamshin abinci yana da alaƙa ta tunani don bayyana ƙamshin. Yana da ainihin jin daɗin ɗanɗano. Kyakkyawan haɗin ƙamshi; Kyakkyawan ƙamshi da ɗanɗano.
1) Jigo mai haske: dandanon abinci dole ne ya kasance yana da jigo mai haske, dandanon abinci gaskiya ne, kuma ya sake haifar da dandanon halitta.
2) Kyakkyawan haɗin kanshi: Fahimtar sauyin tsakanin ƙamshi, nemo abin da aka yarda da shi, yadda canjin tsakanin ƙamshi ya zama cikakke, yadda haɗin kanshi ya fi kyau.
3) Kyakkyawan dandano da ɗanɗano: babban burin haɗa ɗanɗano abinci shine samar da kyakkyawan samfuri, kyakkyawan samfuri shine haɗin ƙamshi da ɗanɗano, ƙamshi ba shine babban burin ɗanɗano ba, kyakkyawan dandano shine babban burin.
Baya ga bin ƙa'idodi na asali, yana da mahimmanci a fahimci wasu abubuwa kuma a sami wasu ƙwarewa. Ƙanshin 'ya'yan itace galibi yana da ƙamshi, mai daɗi da tsami, kuma ɓangaren ester ya fi mahimmanci. Ƙanshin madara galibi yana da daɗi da tsami, yawan carbonation kuma sassan ester sun fi mahimmanci. Ƙanshin goro galibi yana da daɗi kuma yana ƙonewa, kuma sassan thiazole da pyrazine sun fi mahimmanci. Daidaita ƙamshi kuma ya dace da "ƙa'idar daidaitawa iri ɗaya", wato, nau'ikan ƙamshi suna kusa da juna. Saboda haka, ɗanɗanon 'ya'yan itace da madara suna da sauƙin daidaitawa, goro da madara suma suna da sauƙin daidaitawa, kuma 'ya'yan itace da goro suna da wahalar daidaitawa. Haɗin kai tsakanin ƙamshi galibi yana mamaye ɗaya, kuma yana ƙara da wani ko wasu ƙamshi da yawa.
Haɗin ɗanɗanon 'ya'yan itace abu ne mai sauƙi, gama gari sune: galibi da lemu mai zaki, wanda aka ƙara masa lemun tsami; Galibi abarba, wanda aka ƙara masa mangwaro, peach, lemu mai zaki, ayaba, da sauransu, ɗanɗanon haɗa 'ya'yan itace, ƙamshi mai daɗi da na musamman.
Haɗin tsakanin ɗanɗanon goro, yawanci kofi ne, da koko, cakulan; Gyada, gauraye da sesame, goro, gyada, almond; Taro, gauraye da dankalin turawa da aka gasa, goro, da sauransu.
Ana iya daidaita dandanon madara da juna, babban abin da ke ƙara wa junan su kuzari. Domin rage farashi, rage yawan kayayyakin kiwo, cike ƙarancin ƙamshin madara, yayin da ake ƙara ɗanɗanon madara, a ƙara ɗanɗanon vanilla don ƙara daɗin madara.
3. Amfani da fasahar gauraya a cikin ƙamshi
A fannin dandanon abinci, yana da matuƙar muhimmanci a fahimci daidaito da ingancin jigon ƙamshi, lokacin da muka bayyana jigon ɗaya ne kawai, haɗa ɗanɗano shine mafi kyawun hanya, kuma yanzu haɗin ɗanɗano ɗaya shi ma yana canzawa zuwa ɗanɗano mai tsari. Tsarin tsari shine a fara amfani da ƙamshi iri-iri don ƙirƙirar tushen ƙamshi na raka'a, ƙamshin kai, ƙamshin jiki da ƙamshin wutsiya, don zama samfurin faranti, sannan bisa ga halayen fasahar abinci da aka sarrafa da fasahar sarrafawa na sake haɗawa. Sanya shi ya dace da buƙatun masana'antun abinci, gami da farashi, halayen samfura, halayen yanki da sauran buƙatu, don samar da sabon ɗanɗano.
4. Amfani da fasahar haɗa ɗanɗano a cikin abubuwan sha na madara
Abin sha na madara yana da buƙatar ɗanɗanon abinci mai yawa, wanda ke da wahalar amfani da shi, kuma sararin amfani da fasahar haɗa abubuwa a cikin samfura yana da girma. Ƙanshin madara shine jigon wannan nau'in samfuran, haɗa ƙamshin madara abu ne da aka saba gani, bincike tsakanin haɗa ƙamshin madara da ɗanɗanon module, gwargwadon buƙatun haɗa 'ya'yan itatuwa ko goro zai cimma sakamako mai kyau.
Kamar: hadaddun strawberry da madara, daga cikin abubuwan da ke cikin ƙamshi, ɗanɗanon strawberry: ƙamshi, ɗanɗano mai daɗi, ɗanɗano mai tsami, ɗanɗanon berries, ɗanɗanon madara; Ɗanɗanon madara: ɗanɗano mai daɗi da aka ƙone, ɗanɗanon madara, ƙamshin haɗi mai tsami. Ɗanɗanon madara shine ɗanɗanon strawberry a lokaci guda, kodayake alkiblar aiki ta bambanta, amma irin wannan tasirin haɗin gwiwa zai zama mafi kyau. Ɗanɗanon madara da kansa yana da kwanciyar hankali kuma ɗanɗanon strawberry ba ya canzawa saboda kasancewar ƙamshin madara, amma yana ci gaba kuma yana haɓaka bayyanar ƙamshin strawberry, don haka yana da ma'ana cewa mun saba da shan berries mai tsami.
5. Amfani da fasahar haɗa ɗanɗano a cikin abin sha na ruwan lemu
Ruwan 'ya'yan itace na lemu galibi yana amfani da dandano da kayan ƙanshi daban-daban, yana mai da hankali kan daidaita ƙamshin kai, ƙamshin jiki da ƙamshin wutsiya. Kan ruwa gabaɗaya ya fi kyau, jikin ruwa da mai masu amfani biyu ya fi kyau, kuma wutsiyar mai ta fi kyau. Bugu da ƙari, ana iya haɗa shi da sauran ƙamshin 'ya'yan itace.
A zuba lemun tsami 5-10% da farin lemun tsami ko apple a cikin lemu idan sabo ne. A zuba 20% na 'ya'yan itacen passion don dandanon lemu mai launin kore; Haka kuma za a iya ƙara 20-30% ja orange ko 40% kumquat, ɗanɗano ya fi kyau; Idan aka haɗa shi da mangwaro 20%, zai zama kore awn; Haɗin abarba 30% da kwakwa 10% yana haifar da tasirin gaurayawa uku-cikin-ɗaya.
A cikin shirye-shiryen abubuwan sha na ɗanɗanon lemu, ana iya amfani da ɗanɗanon lemu a matsayin babban ƙamshi, sauran ɗanɗanon 'ya'yan itace a matsayin ƙarin ƙamshi don wadatar da babban ƙamshi. Kamar innabi, dangane da takamaiman samfurin, adadin shine 2 zuwa 5 ‰.
Lokacin Saƙo: Yuli-26-2024
