shi-bg

Properties da aikace-aikace na lanolin

Lanolinwani samfurin da aka samu daga wanke ulu mai laushi, wanda ake hakowa kuma ana sarrafa shi don samar da lanolin mai ladabi, wanda kuma aka sani da kakin tumaki.Ba ya ƙunshi triglycerides kuma wani ɓoye ne daga glandan sebaceous na fatar tumaki.
Lanolin yayi kama da abun da ke tattare da ƙwayar ɗan adam kuma an yi amfani dashi sosai a cikin kayan kwalliya da samfuran magunguna.Ana tace Lanolin kuma ana samar da abubuwan lanolin iri-iri ta hanyoyi daban-daban kamar su fractionation, saponification, acetylation da ethoxylation.Mai zuwa shine taƙaitaccen gabatarwa ga kaddarorin da aikace-aikacen lanolin.
Anhydrous lanolin
Source:Wani abu mai tsaftataccen kakin zuma da aka samu ta hanyar wankewa, canza launin da kuma lalata ulun tumaki.Abubuwan da ke cikin ruwa na lanolin bai wuce 0.25% ba (matsakaicin juzu'i), kuma adadin antioxidant har zuwa 0.02% (masu juzu'i);EU Pharmacopoeia 2002 ta ƙayyade cewa butylhydroxytoluene (BHT) ƙasa da 200mg/kg za a iya ƙara azaman antioxidant.
Kaddarori:Anhydrous lanolin wani haske ne mai launin rawaya, mai, abu mai kakin zuma mai ɗan ƙamshi.Narkar da lanolin ruwa ne mai haske ko kusan bayyananne.Yana da sauƙin narkewa a cikin benzene, chloroform, ether, da dai sauransu. Ba shi da narkewa a cikin ruwa.Idan aka haxa shi da ruwa, a hankali zai iya sha ruwa daidai da nauyinsa sau 2 ba tare da rabuwa ba.
Aikace-aikace:Ana amfani da Lanolin sosai a cikin shirye-shiryen magunguna da kayan kwalliya.Ana iya amfani da Lanolin a matsayin mai ɗaukar ruwa na hydrophobic don shirye-shiryen ruwa-a cikin man shafawa da man shafawa.Lokacin da aka haɗe shi da man kayan lambu masu dacewa ko jelly na man fetur, yana haifar da sakamako mai ban sha'awa kuma yana shiga cikin fata, don haka sauƙaƙe shawar ƙwayoyi.Lanolingauraye da kusan sau biyu adadin ruwan ba ya rabuwa, kuma sakamakon emulsion ɗin ba shi da yuwuwar rancidify a ajiya.
Sakamakon emulsifying na lanolin ya samo asali ne saboda ƙarfin emulsifying mai ƙarfi na α- da β-diol ɗin da ya ƙunshi, da kuma tasirin emulsifying na esters cholesterol da mafi girma alcohols.Lanolin yana shafawa kuma yana laushi fata, yana ƙara yawan ruwa a saman fata, kuma yana aiki azaman wakili mai jika ta hanyar toshe asarar canja wurin ruwan epidermal.
Ba kamar hydrocarbons marasa iyaka kamar man ma'adinai da jelly na man fetur ba, lanolin ba shi da ikon emulsifying kuma da kyar stratum corneum ke shanye shi, yana dogaro sosai kan tasirin emolliency da moisturization.Ana amfani da shi ne a kowane nau'i na creams na kula da fata, man shafawa na magani, kayan aikin kariya na rana da kayan gyaran gashi, sannan ana amfani da su a cikin kayan kwalliyar kwalliyar lipstick da sabulu da sauransu.
Tsaro:Super mlanolinyana da lafiya kuma yawanci ana la'akari da shi a matsayin kayan da ba mai guba ba kuma ba mai ban tsoro ba, kuma yiwuwar rashin lafiyar lanolin a cikin yawan jama'a an kiyasta kusan 5%.


Lokacin aikawa: Oktoba-20-2021